Nawa Ka Sani Game da Wi-Fi 7?

Nawa Ka Sani Game da Wi-Fi 7?

WiFi 7 (Wi-Fi 7) shine ma'aunin Wi-Fi na gaba.Daidai da IEEE 802.11, za a fitar da sabon ma'auni IEEE 802.11be - Maɗaukakin Ƙarfafawa (EHT)

Wi-Fi 7 yana gabatar da fasahohi kamar bandwidth 320MHz, 4096-QAM, Multi-RU, aikin haɗin gwiwa da yawa, ingantaccen MU-MIMO, da haɗin gwiwar multi-AP bisa tushen Wi-Fi 6, yana sa Wi-Fi 7 ya fi ƙarfi. fiye da Wi-Fi 7. Domin Wi-Fi 6 zai samar da mafi girman adadin canja wurin bayanai da ƙananan latency.Ana sa ran Wi-Fi 7 zai goyi bayan kayan aiki har zuwa 30Gbps, kusan sau uku na Wi-Fi 6.
Sabbin Halaye da Wi-Fi 7 ke Tallafawa

  • Goyan bayan iyakar bandwidth 320MHz
  • Goyan bayan tsarin Multi-RU
  • Gabatar da tsari mafi girma na 4096-QAM fasahar daidaitawa
  • Gabatar da hanyar haɗin haɗin Multi-Link
  • Goyi bayan ƙarin rafukan bayanai, haɓaka aikin MIMO
  • Taimakawa tsara tsarin haɗin gwiwa tsakanin APs da yawa
  • Yanayin aikace-aikacen Wi-Fi 7

 wifi_7

1. Me yasa Wi-Fi 7?

Tare da haɓaka fasahar WLAN, iyalai da masana'antu sun fi dogaro da Wi-Fi a matsayin babbar hanyar shiga hanyar sadarwar.A cikin 'yan shekarun nan, sababbin aikace-aikacen suna da mafi girma kayan aiki da buƙatun jinkiri, kamar 4K da 8K bidiyo (yawan watsawa zai iya kaiwa 20Gbps), VR / AR, wasanni (bukatar jinkirin bai wuce 5ms ba), ofis mai nisa, da kuma taron bidiyo na kan layi. da kuma lissafin girgije, da dai sauransu. Ko da yake sabon sakin Wi-Fi 6 ya mayar da hankali kan ƙwarewar mai amfani a cikin yanayi mai girma, har yanzu ba zai iya cika manyan buƙatun da aka ambata a sama don fitarwa da latency ba.(Barka da kula da asusun hukuma: injiniyan cibiyar sadarwa Haruna)

Don wannan, ƙungiyar daidaitattun IEEE 802.11 tana gab da fitar da sabon daidaitattun IEEE 802.11be EHT, wato Wi-Fi 7.

 

2. Lokacin sakin Wi-Fi 7

An kafa ƙungiyar aiki ta IEEE 802.11be EHT a watan Mayu 2019, kuma ci gaban 802.11be (Wi-Fi 7) yana kan ci gaba.Za a fitar da dukkan ma'auni na yarjejeniya a cikin Fitowa biyu, kuma ana sa ran Release1 zai saki sigar farko a cikin 2021 Draft Draft1.0 ana sa ran fitar da mizanin a ƙarshen 2022;Ana sa ran sakewa2 zai fara a farkon 2022 kuma ya kammala daidaitaccen fitarwa a ƙarshen 2024.
3. Wi-Fi 7 vs Wi-Fi 6

Dangane da ma'aunin Wi-Fi 6, Wi-Fi 7 yana gabatar da sabbin fasahohi da yawa, galibi suna nunawa a:

WIFI 7 VS WIFI 6

4. Sabbin Abubuwan da Wi-Fi 7 ke goyan bayan
Manufar ka'idar Wi-Fi 7 ita ce ƙara yawan kayan aiki na hanyar sadarwa ta WLAN zuwa 30Gbps da kuma samar da garantin isa ga ƙananan latency.Domin cimma wannan burin, duk ƙa'idar ta yi daidaitattun canje-canje a cikin Layer PHY da MAC Layer.Idan aka kwatanta da ka'idar Wi-Fi 6, manyan canje-canjen fasaha da ka'idar Wi-Fi 7 ta kawo sune kamar haka:

Goyan bayan Matsakaicin bandwidth na 320MHz
Bakan da ba shi da lasisi a cikin mitar mitar 2.4GHz da 5GHz yana da iyaka da cunkoso.Lokacin da Wi-Fi data kasance ke gudanar da aikace-aikace masu tasowa kamar VR/AR, babu makawa zai gamu da matsalar ƙananan QoS.Don cimma burin mafi girman abin da ba kasa da 30Gbps ba, Wi-Fi 7 zai ci gaba da gabatar da rukunin mitar 6GHz da ƙara sabbin hanyoyin bandwidth, gami da ci gaba da 240MHz, 160 + 80 MHz mai ci gaba, ci gaba da 320 MHz da mara kyau. -ci gaba da 160+160MHz.(Barka da kula da asusun hukuma: injiniyan cibiyar sadarwa Haruna)

Goyon bayan Kayan aikin Multi-RU
A cikin Wi-Fi 6, kowane mai amfani zai iya aikawa ko karɓar firam kawai akan takamaiman RU da aka keɓance, wanda ke ƙayyadadden sassaucin tsarin tsarin albarkatun bakan.Don magance wannan matsalar da ƙara haɓaka ingantaccen bakan, Wi-Fi 7 yana bayyana hanyar da ke ba da damar raba RU da yawa ga mai amfani ɗaya.Tabbas, don daidaitawa da rikitarwa na aiwatarwa da kuma amfani da bakan, yarjejeniya ta sanya wasu ƙuntatawa akan haɗin RUs, wato: ƙananan RUs (RUs ƙarami fiye da 242-Tone) za a iya haɗuwa kawai. tare da ƙananan RUs, da RUs masu girma (RUs mafi girma ko daidai da 242-Tone) za a iya haɗa su tare da RUs masu girma, kuma ƙananan RUs da RUs masu girma ba a yarda su haɗu ba.

Gabatar da tsari mafi girma na 4096-QAM fasahar daidaitawa
Mafi girman hanyar daidaitawa naWi-Fi 6shine 1024-QAM, wanda alamomin daidaitawa ke ɗaukar rago 10.Don ƙara haɓaka ƙimar, Wi-Fi 7 za ta gabatar da 4096-QAM, ta yadda alamomin daidaitawa suna ɗaukar ragi 12.Ƙarƙashin ɓoye guda ɗaya, Wi-Fi 7's 4096-QAM na iya samun haɓaka ƙimar 20% idan aka kwatanta da Wi-Fi 6's 1024-QAM.(Barka da kula da asusun hukuma: injiniyan cibiyar sadarwa Haruna)

wifi 7-2

Gabatar da hanyar haɗin haɗin Multi-Link
Don cimma ingantaccen amfani da duk albarkatun bakan da ake da su, akwai buƙatar gaggawa don kafa sabbin hanyoyin sarrafa bakan, daidaitawa da hanyoyin watsawa akan 2.4 GHz, 5 GHz da 6 GHz.Ƙungiya mai aiki ta ƙayyade fasahar da ke da alaƙa da haɗin haɗin haɗin kai, musamman ciki har da gine-ginen MAC na haɓaka haɓakar haɗin gwiwar haɗin gwiwa, samun damar tashar tashar haɗin kai, watsawa da yawa da sauran fasaha masu dangantaka.

Goyi bayan ƙarin rafukan bayanai, haɓaka aikin MIMO
A cikin Wi-Fi 7, adadin rafukan sararin samaniya ya karu daga 8 zuwa 16 a cikin Wi-Fi 6, wanda a ka'idar zai iya ninka adadin watsawa ta jiki.Taimakawa ƙarin rafukan bayanai zai kuma kawo ƙarin fasali mai ƙarfi-rarrabuwar MIMO, wanda ke nufin cewa za a iya samar da rafukan bayanan 16 ba ta hanyar samun dama ba, amma ta hanyar samun dama da yawa a lokaci guda, wanda ke nufin APs da yawa suna buƙatar haɗin gwiwa tare da juna. aiki.

Taimakawa tsara tsarin haɗin gwiwa tsakanin APs da yawa
A halin yanzu, a cikin tsarin tsarin 802.11, a zahiri babu haɗin kai sosai tsakanin APs.Ayyukan WLAN na gama gari kamar kunnawa ta atomatik da yawo mai wayo sune fasalulluka ƙayyadaddun mai siyarwa.Manufar haɗin gwiwar tsakanin AP shine kawai don inganta zaɓin tashoshi, daidaita nauyi tsakanin APs, da dai sauransu, don cimma manufar ingantaccen amfani da daidaitaccen rabon albarkatun mitar rediyo.Shirye-shiryen daidaitawa tsakanin APs da yawa a cikin Wi-Fi 7, gami da tsarin daidaitawa tsakanin sel a cikin yanki na lokaci da yanki na mita, daidaitawar tsangwama tsakanin sel, da rarraba MIMO, na iya rage tsangwama tsakanin APs yadda yakamata, inganta ingantaccen amfani da albarkatun haɗin iska.

tsara tsarin haɗin gwiwa tsakanin APs da yawa;
Akwai hanyoyi da yawa don daidaita tsarin tsarawa tsakanin APs da yawa, ciki har da C-OFDMA (Mai Haɗin kai Orthogonal Frequency-Division Multiple Access), CSR (Coordinated Spatial Reuse), CBF (Coordinated Beamforming), da JXT (Haɗin gwiwa).

 

5. Yanayin aikace-aikacen Wi-Fi 7

Sabbin fasalulluka da Wi-Fi 7 suka bullo da su za su kara yawan watsa bayanai da kuma samar da karancin jinkiri, kuma wadannan fa'idodin za su fi taimakawa ga aikace-aikace masu tasowa, kamar haka:

  • Rafi na bidiyo
  • Taron Bidiyo/Murya
  • Wasan mara waya
  • Haɗin kai na lokaci-lokaci
  • Cloud/Edge Computing
  • Masana'antar Intanet na Abubuwa
  • Immersive AR/VR
  • m telemedicine

 


Lokacin aikawa: Fabrairu-20-2023

  • Na baya:
  • Na gaba: